Rais Macron wa Ufaransa ampa tuzo Jitesh Ladwa wa Simba Group

Balozi wa Ufaransa nchini Tanzania Nabil Hajlaoui akimvisha medali inayotambulika ulimwenguni ya Legion of Honour mfanyabiashara Jitesh ladwa kwaniaba ya rais wa Ufaransa Emmanuel Macron.

 

Na Mwandishi Wetu


RAIS wa Ufaransa Emmanuel Macron amemtunuku medali inayotambulika ulimwengu ya 'Legion of Honour' mfanyabiashara maarufu nchini Tanzania ambaye pia ni Mmiliki wa Golden Tulip na Mwenyekiti wa Simba Group Jitesh Ladwa.


Medali hiyo imekabidhiwa kwa Jitesh na Balozi wa Ufaransa nchini Tanzania Nabil Hajlaoui kwaniaba ya rais huyo na kushuhudiwa na viongozi mbalimbali akiwemo Rais Mstaafu Jakaya Kikwete na Waziri Mkuu mstaafu Mizengo Pinda pamoja na wafanyabiashara wakubwa nchini.


Akizungumza kwa niaba ya Rais wa Ufaransa Emmanuel Macron, Balozi Hajlaoui amesema medali hiyo iliyotolewa na Rais wao kwa mfanyabishara huyo Mtanzania inatambulika duniani kote na hutolewa kwa wafanyabishara wakubwa ambao wamekuwa na ushirikiano mzuri wa kibiashara baina ya nchi hizo.


"Kwa niaba ya Rais wetu wa Ufaransa Emmanuel Macron leo tumekutana hapa katika Ubalozi wa Ufaransa nchini Tanzania kwa ajili ya kukabidhi medali ya 'Legion of Honour' kwa mfanyabiashara maarufu Jitesh, Ni medali ya kutambua mchango wake mkubwa katika kukuza na kuimarisha uhusiano wa kibiashara,"amesemaBalozi Hajlaoui.


Amefafanua Jitesh ametoa mchango mkubwa katika sekta ya uchukuzi na usafiri wa anga baina ya Ufaransa na Tanzania na medali hiyo inathibitisha ushirikiano kati ya nchi hizo katika kushirikiana kuendeleza sekta mbalimbali kwa lengo la kuleta maendeleo.


Amesema ni heshima kubwa kupokea nishani hiyo ya  kumbukumbu ya Legion D'Honneur Tuzo ya Merit Chevalier kutoka kwa Rais wa Jamhuri ya Ufaransa."Ningependa kumshukuru mama yangu Shushila Ladwa, ambaye amesafiri kutoka Uingereza, kufika hapa licha ya changamoto zake za kiafya. Rafiki zangu HE Marcel Escure, PB Sundararajan, na Hugh Swift pia wamesafiri kutoka mbali kwa taarifa fupi. 


"Nikiulizwa kwanini nimepewa tuzo hii.Hili ni swali gumu kulijibu  kwani uteuzi na tuzo ya mwisho na Serikali ya Ufaransa. Ninachoweza kusema, nimefurahi kuipokea na naamini imetokana na kutambua kazi iliyofanywa kati yangu na wenzangu  wa Ufaransa pamoja na ushirikiano  imara ulioongezeka kati ya Tanzania na Ufaransa katika muongo mmoja uliopita,"amesema.


Ameongeza kuwa ziara ya hivi karibuni ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mama Samia Suluhu Hassan, nchini Ufaransa yenye imekuwa yenye mafanikio makubwa katika nchi hizo mbili na kwamba leo  Ufaransa ina jukumu muhimu katika kushiriki juhudi za maendeleo ya  kupitia  miradi mikubwa nchini Tanzania.


Akielezea zaidi historia yake mbele ya Balozi wa Ufaransa na wageni waalikwa,Jitesh amesema baba yake Jayantilal Walji Ladwa na mama yake Shushila Walji Ladwa, walitoka katika malezi ya hali ya chini katika miaka ya 1960 na kuwa timu yenye nguvu ya kibiashara inayoendesha magari mbalimbali nchini Tanzania.


Balozi wa Ufaransa Hajloui akizungumza katika hafla fupi ya kumvisha medali mfanyabiashara Jitesh Ladwa kushoto na kulia ni rais mstaafu wa awamu ya nne Dkt Kakata Kikwete


"Walishiriki mradi wa Bwawa la Mtera na Kidatu Hydro, njia ya kusafirisha umeme kwa TANESCO, Ujenzi wa vifaa vya Ulinzi na Uwanja wa Ndege wa Kilimanjaro kwa kutaja machache. Mama yetu alikuwa mmoja wa watetezi wa haki za wanawake wa kwanza wa Kitanzania na alianza kazi yake katika umri mdogo licha ya hisia za kijamii na kitamaduni dhidi ya wanawake wanaofanya kazi wakati huo. 


"Baba yetu aliunga mkono kazi yake na jukumu lake muhimu katika kazi yake. Nina deni kubwa kwao kwa elimu nzuri shuleni na nyumbani. Nilijifunza kutoka kwao kuwa mwadilifu, kutii sheria, kufanya kazi kwa usadikisho wa nia moja na azimio.Watu mbali na wazazi wangu wamenifundisha mambo muhimu kuhusu maadili ya kazi, uhitaji wa kuwa na maadili mema,"amesema.


Ofisa Mahusiano wa ubalozi wa Ufaransa nchini Iku Kasege akisalimiana na rais mstaafu Dkt Jakaya Kikwete wakati wa hafla fupi ya kumvisha Medali mfanyabiashara Jitesh Ladwa iliyotolewa  na rais wa Ufaransa Emmanuel Macron ambaye ilikabidhiwa na balozi wa Ufaransa hapa nchini Nabii Hajloui


Ameongeza mafanikio haya pia yasingewezekana bila imani na mwongozo wa Rais Mstaafu  Jakaya Mrisho Kikwete huku akimtaja mshirika wake  wa kibiashara Erika Rubin. 


"Maadili yake ya juu, viwango na matamanio yake yamechukua jukumu la kutia moyo kwangu kuwa leo."


Aidha amesema leo Tanzania ni taifa linaloinuka kiuchumi na vijana wengi wemekuwa na fursa nyingi. Jambo moja ni hakika - Watanzania kutoka nyanja mbalimbali wanaipeleka nchi hii mbele kwa bidii yao katika mazingira magumu na yenye changamoto nyingi. 


"Muundo wa kimaadili na kijamii wa Tanzania umeunda taifa la watu wasomi, wenye ufahamu na amani wanaotumia fursa kubwa za kiuchumi zinazotokana na maliasili na Serikali ya Tanzania. 

Huwa nashangaa kila siku ninapokutana na vijana wa Kitanzania ambao wanachangamoto nyingi zaidi za elimu afya, kazi na biashara. Hata hivyo kila siku, kuanzia madereva wa daladala hadi  hadi Wakurugenzi, wao ndio wanaoleta mafanikio makubwa ya nchi hii."


Hata hivyo amesema pamoja na mafanikio kwenye sekta mbalimbali changamoto kubwa aliyoiona  ni kukosekana kwa mtaji kwa vijana wa Tanzania licha ya kuwa na mawazo mazuri waliyonayo katika kushiriki kwenye ujenzi wa Taifa la Tanzania

 

"Changamoto  kuu kwa Mtanzania yeyote, kijana au mzee, mwanamume au mwanamke, kutoka nyanja yoyote ile ni upatikanaji wa mtaji. Iwe ni upatikanaji wa ardhi au fedha, upatikanaji wa chombo chochote cha mtaji ni mugumu sana. Kwa sababu ya kina kidogo cha ufadhili, na hatari za mtaji wa ubia, ni muhimu kwa Serikali kuingilia kati kutoa vyombo vya habari kutoa vitatoa bure na wazi wa mtaji. Hakuna nchi duniani ambalo ina ukuaji wa uchumi bila raia wake kuwa ya uchumi.


"Huwa nasikia kwenye makongamano na vikao kuhusu umuhimu wa Uwekezaji wa Moja kwa Moja wa Kigeni (FDI). Binafsi, ingawa ninakubali kwamba FDI ni kichocheo kikuu cha nchi kukua, kuwa na ukuaji endelevu wa muda mrefu kutafuta kutafuta wa ndani.Uwekezaji wa ndani wa moja kwa moja unaoendeshwa na Watanzania ndio  utakuwa kichocheo kikuu cha mafanikio ya Tanzania,"amesema.


Ametumia nafasi hiyo kutoa ombi kwa Serikali ya Rais Samia Suluhu Hassan ambayo tayari imepiga hatua kubwa katika kuweka mazingira mazuri ya uwekezajia kuzingatia upatikanaji wa mitaji kwa Watanzania ili kutengeneza ajira na biashara ili kuwa msingi wa sera zao za kamili.


"Nimalizie kwa kusema asante kwa Mheshimiwa Nabil Hajlaoui na mwenzi wake kwa kupanga hafla hii na mamlaka ya Ubalozi wa Ufaransa. Ningependa kumshukuru Rais wa Jamhuri ya Ufaransa na Serikali ya Ufaransa kwa Chevalier ya Tuzo ya Legion D'Honor niliyopewa leo. Naiomba Serikali ya Rais Mheshimiwa Mama Samia Suluhu Hassan kuweka mazingira ambayo watu kama mimi tunaweza kufanikiwa na kutambulika".


This is received, thanks for your comments, will come back to you

Previous Post Next Post